สถานที่:
ณ ศูนย์พัฒนาศักยภาพและพัฒนาอาชีพคนพิการ จังหวัดขอนแก่น
วันพฤหัสบดีที่ 24 พฤษภาคม 2561 เวลา 16.00 น. ณ อาคารอเนกประสงค์ ศูนย์พัฒนาศักยภาพและอาชีพคนพิการ จังหวัดขอนแก่น นายสมคิด สมศรี อธิบดีกรมส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเตรียมความพร้อมคนพิการในชุมชนตามความต้องการของสถานประกอบการ/ตลาด เพื่อฝึกอบรมเตรียมความพร้อมคนพิการ ทั้งในด้านทักษะอาชีพและทักษะทางสังคม ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 24 - 30 พฤษภาคม 2561 โดยมีกลุ่มเป้าหมายเป็นคนพิการในชุมชนและพื้นที่ใกล้เคียง จำนวน 20 คน พร้อมด้วยผู้ทรงคุณวุฒิทั้งภาครัฐ ภาคเอกชน และหน่วยงานภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมงาน
ภาพประกอบ:
![](http://dep.tanasan.net/uploads/contents/b5e20bf7-7d87-4292-9c99-0554ea4e615fp_1_2.jpg)
![](http://dep.tanasan.net/uploads/contents/22ac0e02-5c8d-4db1-98b1-52b8bb3c1e22p_2_2.jpg)
![](http://dep.tanasan.net/uploads/contents/1295e7c6-3862-4223-949e-0eeb22f692ebp_3_2.jpg)
![](http://dep.tanasan.net/uploads/contents/c3741af6-3276-48e1-8c25-5ed801df5337p_4_2.jpg)
![](http://dep.tanasan.net/uploads/contents/13ebc41a-4453-48a7-8a9b-4616e6a202d4p_5_2.jpg)